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RAIS SAMIA: TUNAKWENDA KUIPANDISHA HADHI OSHA

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan akiwapungia mkono
viongozi pamoja na Wafanyakazi mara baada ya kuwasili katika uwanja wa Jamhuri kwa ajili
ya kushiriki Maadhimisho ya Sherehe za siku ya Wafanyakazi Duniani Mei Mosi ambapo
Kitaifa zimefanyika Mkoani Morogoro tarehe 01 Mei, 2023.

TANZANIA YAADHIMISHA PROF. NDALICHAKO : OSHA YAAHIDI KUTEKELEZA
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RAIS SAMIA: TUNAKWENDA KUIPANDISHA
HADHI OSHA

| Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan akiwa na Waziri Mkuu Mhe.
Kassim Majaliwa, Spika wa Bunge Mhe. Dkt. Tulia Ackson, Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (Kazi,
Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu) Profesa Joyce Ndalichako na Viongozi wengine wakiimba Wimbo
wa Mshikamano (Solidarity) wakati wa Sherehe ya Mei Mosi Mkoani Morogoro tarehe 01 Mei, 2023.

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amesema kuwa
serikali imeanza mpango wake wa kuiimarisha
taasisi ya OSHA na tayari imetoa watumishi
18 pamoja na magari 13 ili kurahisisha shu-
ghuli za usimamizi wa masuala ya usalama na
afya katika maeneo mbalimbali ya kazi nchini,
Rais Samia ametoa kauli hiyo wakati wa hotuba
yake katika kilele cha maadhimisho ya sherehe
za mei mosi zilizofanyika Mkoani Morogoro

“Katika mwaka huu wa fedha 2022/23 tu-
mefanya kazi nzuri ya kuiimarisha OSHA
ambapo tayari tumewaongezea wafanyaka-
zi 18 na magari 13 ili yawasaidie, tulianzi-
sha chombo hiki mahususi cha usimamizi
wa masuala ya usalama na afya mahali pa
kazi ilikusimia masuala husika na tupo kati-
ka mchakato wa kuwaongezea wafanyakazi

iliwafanyanyekazizaovizuri”alisemaDkt.Samia

Aidha Rais Samia akijibu hoja ya Mkurugenzi
Mkazi wa Shiriki la Kazi Duniani ILO, Welling-
ton Chibebe kuhusu kuridhia mikataba pamoja
na kurekebisha sheria na kanuni mbalimbali za
kazi amemuhakikishia kuwa Tanzania imaenza
kufanyia kazi swala hilo tangu muda mrefu.

“Tanzania imeanza kuridhia mikataba hiyo
tangu muda mrefu mfano tumeandaa Sera ya
Taifa ya Usalama na Afya Mahali pa Kazi mwa-
ka 2010 lakini tumeanzisha chombo mahususi
cha serikali cha kusimamia masuala ya usala-
ma na afya mahali pa kazi ambacho ni OSHA
mwaka 2001 na leo kwa malalamiko hayo ya
wafanyakazi tunakwenda kuipandisha hadhi
OSHA kwa kuipa vitendea kazi pamoja na wa-
tumishi wanaostahili” aliongeza Rais Samia.



TANZANIA YAADHIMISHA SIKU YA KIMATAIFA YA
USALAMA NA AFYA MAHALI PA KAZI

Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu (Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu), Prof Joyce
Ndalichako (katikati) akiwaongoza Wageni wa meza kuu kupokea maandamano ya wafanya-
kazi kuingia katika Viwanja vya Tumbaku katika hafla ya Kilele cha maadhimisho ya siku ya
Kimataifa ya usalama na afya mahali pa kazi

prili 28, 2023 Tanzania imeungana na
mataifa mengine ulimwenguni kuadhimi-
sha Siku ya Kimataifa ya Usalama na Afya Mah-
ali pa Kazi kwa lengo la nikuendeleza kampeni
za kuhamasisha uwepo wa mazingira salama na
yenyekulindaafyazawatukatikasehemuzakazi.

Maadhimishohayoyamefanyika
Kitaifa Mkoani Morogoro ambapo Mgeni
Rasmi alikuwa Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri
Mkuu-Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu,
Prof. Joyce Ndalichako huku yakihusisha
shughuli mbalimbali ikiwemo Kaguzi na
upimaji wa mazingira ya kazi kwa
wafanyakazi wa vyombo vya habari kama
TBC, WASAFI MEDIA, CHANNEL 10 na
UHURU FM, Maonesho ya Usalama na
Afya Mahali pa Kazi yaliyoanza tarehe 26
hadi Mei mosi, Mafunzo ya usalama na afya
mahali pa kazi kwa Wajasiriamali wadogo,

wafanyakazi wa viwandani pamoja na
wachimbaji makaa ya mawe Pamoja na Shinda-
no la Tuzo za usalama na afya mahali pa kazi.
Akihutubia mamia ya wakazi wa Morogoro
na washiriki wa shughuli za maadhimisho ku-
toka katika mikoa mbali mbali nchini Waziri
wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu-Kazi, Vijana,
Ajira na Wenye Ulemavu, Prof. Joyce Ndali-
chako amesema kuwa lengo la maadhimisho
ya siku hii nikuwahamasisha waajiri kuweka
mikakati ya kupunguza au kuondoa kabisa ma-
gonjwa na ajali zinazotokea maeneo ya kazi.

Maadhimisho haya kwa mwaka huu
2023 yaliongozwa na kauli mbiu inayo-
sema : Mazingira salama na afya ni ka-
nuni na haki ya masingi mahali pa kazi
huku yakikutanisha jumla la  washiri-
ki zaidi 100 kutoka makampuni mbalim-
bali na taasisi binasi na za umma



“SERIKALI YETU INATHAMINI MASUALA YA USALAMA
NA AFYA MAHALI PA KAZI
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Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu (Kazi, V1Jana, A]1ra na Wenye Ulemavu) Prof. Joyce
Ndalichako akihutubia Wafanyakazi waliojitokeza katika hafla za Kilele cha Maadhimisho ya
Siku ya Kimataifa ya Usalama na Afya Mahali pa Kazi yaliyofanyika Kitaifa Mkoani Morogoro

katika Viwanja vya Tumbaku.

aziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu-

Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu,
Prof. Joyce Ndalichako amesema kuwa ser-
ikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tan-
zania inayoongozwa na Rais Dkt. Samia
Suluhu Hassan inatambua na kuthamini ma-
suala ya usalama na afya mahali pa kazi kwa-
sababu ni haki ya msingi kwa kila mfanyakazi.
Waziri Ndalichako ametoa kauli hiyo wakati
akihutubia wakazi wa Morogoro Pamoja na wa-
fanyakazi kutoka maeneo mbalimbali ya kazi
nchini katika hafla za kilele cha maadhimisho ya

sikuyakimataifaya usalamanaafyamahalipakazi.
“Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan amekuwa
ni kinara wa kuhakikisha kuwa nguvu kazi ya
taifa inalindwa kwa kuhakikisha anaimarisha ta-
asisi ya OSHA na kupitia OSHA Serikali imeen-
delea kusimamia kwa ukaribu utekelezaji wa
Sheria Na 5 ya Usalama na Afya Mahali pa Kazi
ya Mwaka 2003 na lengo ni kuhakikisha kuwa
maeneo ya kazi yote nchini yanakuwa na mifu-
mo Madhubuti ya kuwakinga wafanyakazi dhidi
ya magonjwa na ajali zinazoweza kuwapata kati-
ka maeneo yao ya kazi” alisema Prof.Ndalichako



“TANZANIA IMEPIGA HATUA KUBWA KATIKA
USIMAMIZI WA MASUALA YA USALAMA NA AFYA”

tendaji Mkuu wa OSHA, Bi Khadija

Mwenda amesema kuwa nchi ya Tan-
zania imepiga hatua kubwa katika usimamizi
wa masuala ya usalama na afya mahali pa kazi
na imekuwa ni mfano kwa nchi nyingine kuja
kujifunza namna ambavyo OSHA imesimi-
ka mifumo ya usimamizi wa masuala husika

Bi. Khadija ametoa kauli hiyo wakati akihutubia
akihutubia katika hafla za kilele cha maadhi-
misho ya siku ya Kimataifa ya usalama na afya
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Mtendaji Mkuu wa OSHA, Bi Khadija Mwenda akitoa neno la utangulizi Pamoja na utambu-
lisho wa wageni mbalimbali walioalikwa katika hafla ya kilele cha Maadhimisho ya Usalama na
Afya Mahali pa Kazi Duniani.

mahali pa kazi Mkoani  Morogoro
“Nchi yetu imepiga hatua kubwa sana ka-
tika masuala ya usimamizi wa usalama na
afya mahali pa kazi na wenzetu nchi za Ji-
rani wamekuwa wakija nchini kujifunza na
kuangalia namna ambavyo tumeweza kusi-
mika mifumo ya masuala ya usalama na afya
katika maeneo ya kazi na hii yote inatokana
na utashi wa viongozi wetu wa kuona kwam-
ba afya ya usalama wa mfanyakazi ndio ki-
paumbele” Alisema Bi. Khadija Mwenda



ILO YAIPONGEZA OSHA KWA KUWEKA MIFUMO
DHABITI YA KULINDA WAFANYAKAZI NCHINI
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hirika la Kazi Duniani (ILO) limeipongeza

Taasisi ya OSHA kwa kuendelea kuboresha
mifumo ya usalama na afya katika maeneo
mbalimbali nchini.

Pongezi hizo zimetolewa na Mkurugenzi Mka-
zi wa Shirika hilo, Bw. Willington Chibebe na
kuwasilishwa na Bi. Getrude Sima katika hafla
za kilele cha maadhimisho ya siku ya kimatai-
fa ya usalama na afya mahali pa kazi zilizofa-
nyika Mkoani Morogoro katika viwanja vya
Tumbaku.

“Napenda kuipongeza OSHA kwa kuweka
mikakati ~madhubuti ya  kuhakikisha
usalama na afya katika maeneo yote ya kazi
unazingatiwa, tunajivunia sana uwepo wa

Mwakilishi wa Mkurugenzi Mkazi wa Shirika la Kazi Duniani (ILO), Bi Getrude Sima akitoa

salam za maadhimisho kutoka kwa Mkurungenzi Mkazi wa ILO kwa Mhe. Waziri Ndalicha-
ko pamoja na wafanyakazi wote waliohudhuria hafla hizo.

OSHA na tumekuwa tukishirikiana nao vizu-
ri katika masuala mabalibali na hata hivi
karibuni tumeshuhudia wenzetu kutoka nchi
mbalimbali za jirani wakiwemo Kenya wakija
kujifunza namna ambavyo OSHA imefaniki-
wa kuweka mifumo thabiti ya usalama na afya
katika maeneo ya kazi” alisema Bi. Getrude
Sima kwa niaba ya Bw. Willington Chibebe.

Aidha Bw. Willington Chibebe amesema kuwa
Tanzania ni miongoni mwa nchi zenye utendaji
mzuri katika masuala ya usalama na afya ma-
hali pa kazi kwa ukanda wa Afrika Mashariki
ambapo Shirika hilo linasiamamia nchi zote
tano za Kenya, Tanzania, Uganda, Rwanda na
Burundi.



OSHA YAAHIDI KUTEKELEZA MAONO YA RAIS SAMIA
SULUHU KATIKA KUBORESHA USALAMA NA AFYA NCHINI.
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Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu (Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu), Prof. Joyce
Ndalichako (wa sita kushoto) na Wageni wa meza kuu wakiwa katika picha ya pamoja na watumishi
wa OSHA katika Viwanja vya Tumbaku wakati wa hafla ya Kilele cha maadhimisho ya Safety Day 2023

akala wa Usalama na Afya Mahali pa

Kazi (OSHA) umeahidi kuendelea
kufanya kazi kwa juhudi na maarifa ili ku-
wezesha dhamira ya Rais wa Jamhuri ya Mu-
ungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu
Hassan ya kuhakikisha kwamba mazingira
ya kazi nchini yanakuwa salama inatimia.

Kauli  hiyo  imeelezwa na  Mtenda-
ji. Mkuu wa OSHA, Bi. Khadija Mwenda,
alipozungumza na Jarida hili kuhusu
mpango wa Taasisi yake wa kuhakikisha
kwamba dhamira ya serikali ya kulinda
nguvukazi ya nchi inawekwa katika vitendo.

“Tunampongeza sana Mheshimiwa Rais Dkt.
Samia Suluhu Hassan pamoja na viongozi

wetu wote wa juu katika Serikali ya Awamu
ya Sita kwa kuwajali wafanyakazi wa Tanza-
nia kama alivyoeleza katika hotuba yake ya
Mei Mosi kwamba pamoja na kuanzisha Taa-
sisi mahsusi ya kusimamia masuala ya Usala-
ma na Afya, serikali yake inaendelea kuijen-
gea uwezo OSHA kwa kuajiri watendaji wa
kutosha na kuwapatia vitendea kazi muhimu
ili kuwawezesha kutekeleza majukumu yao ip-
asavyo, amesema Mtendaji Mkuu wa OSHA.

Katika hotuba yake ya Mei Mosi Rais Dkt.
Samia Suluhu Hassan alielezea mpango wa ser-
ikali katika kuiimarisha Taasisi ya OSHA kwa
kuiongezea rasilimali watu pamoja na vitendea
kazi ili kufanikisha utekelezaji wa majukumu
ya msingi ya Taasisi hiyo.



WAAJIRI WATAKIWA KUWEKA MIFUMO THABITI YA KULINDA
WAFANYAKAZI WAO DHIDI YA AJALI NA MAGON]JWA.

Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu (Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ul

Ndalichako akihutubia Wafanyakazi waliojitokeza katika hafla za Kilele cha Maadhimisho ya
Siku ya Kimataifa ya Usalama na Afya Mahali pa Kazi yaliyofanyika Kitaifa Mkoani Morogoro
katika Viwanja vya Tumbaku

aziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu-

Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu,
Prof. Joyce Ndalichako ametoa wito kwa
waajiri na wamiliki wa maeneo ya kazi
nchini  kuhakikisha wanaweka mifumo
stahiki ya kuwalinda wafanyakazi wao dhidi ya
ajali na magonjwa katika maeneo yao ya kazi.
Prof. Ndalichako ametoa wito huo waka-
ti akihutubia katika hafla za kilele cha
maadhimisho ya siku ya Kimataifa ya
usalama na afya mahali pa kazi Mkoani Moro-
goro akibainisha kuwa suala la usalama na afya

mabhali pa kazi lisipo zingatiwa linaweza ku-
sababisha upotevu wa Maisha ya wafanyaka-
zi lakini pia kuathiri shughuli za uzalishaji

“ Nawakumbusha waajiri wote nchini kuhakiki-
sha wanatimiza jukumu lao la msingi la kulinda
usalama naafyaza wafanyakaziwao kamayalivyo
matakwa ya Sheria Na5 ya Usalama na Afya Ma-
hali pa Kazi ya Mwaka 2003, ni ukweli usiopingi-
ka kwamba ajali na vifo vinavyoweza kutokea
kazini vinaweza kuzuilika kama hatua stahiki za
kuzuia zitachukuliwa” alisema Prof. Ndalichako



BI. KHADIJA: USALAMA NA AFYA USIPOZINGATIWA NI
JANGA KIUCHUMI NA KIJAMII
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Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu (Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu), Prof.
Joyce Ndalichako (kulia) na Mtendaji Mkuu wa OSHA, Bi Khadija Mwenda wakipokea
maandamano ya maadhimisho ya siku ya Kimataifa ya usalama na afya mahali pa kazi

Mtendaji Mkuu wa OSHA, Bi. Khadi-
ja Mwenda amesema kuwa masuala ya
usalama na afya mahali pa kazi yasipozingati-
wa inaweza kupelekea janga kiuchumi na hata
kijamii.

Bi. Khadija ametoa kauli hiyo wakati akizung-
umza na mamia ya wafanyakazi na wakazi wa
Morogoro katika hafla za kilele cha maadhi-
misho ya siku ya kimataifa ya usalama na afya
mabhali pa kazi yaliyofanyika Kitaifa Mkoani
Morogoro.

“Kila siku jumla ya wafanyakazi wapao
6,300 hupoteza Maisha kutokana na aja-
li au magonjwa vyatokanayo ya kazi na
jumla ya vifo milioni 2.7 pamoja na aja-
li milioni 374 hutokea kila mwaka duniani”
alisema Bi. Mwenda akiongeza kuwa.

“Endapo hapatakuwa na mifumo thabi-
ti ya kumlinda mfanyakazi kunauweze-
kano mkubwa sana wa kuathiri uchumi
na pato la taifa hivyo maendeleo hayawezi
kupatikana hivyo ni jukumu letu sote
kuhakikisha kwamba mazingira ya kazi
yanakuwa salama na yanaangalia utu wa
mfanyakazi na hali ya kutafuta kipato isitumike
kama sehemu ya kutomthamini mfanyakazi”

Aidha Bi. Khadija Mwenda akiele-
za hali ya utekelezauji wa masuala ya us-
alama na afya nchini amebainisha kuwa
bado kunachangamoto na kupitia utafiti
uliofanywa na OSHA sekta ya uzalishaji
ilikuwa inaongoza kwa matukio ya ajali
ikifuatiwa na sekta ya ujenzi pamoja na madini.



WAZIRI NDALICHAKO: TUZO HIZI ZIKAWE CHACHU YA
KUBORESHA MAZINGIRA YA KAZI

Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu (Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu) Prof. Joyce Nda-
lichako (kulia) akimkabidhi Meneja wa NSSF Mkoa wa Morogoro, Rose Meta (kushoto) tuzo ya
ushindiwajumlakwa Taasisiza Umma zinazotoa Huduma ya Hifadhi ya Jamii katika sekta binafsi

aziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu-

Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu,
Prof. Joyce Ndalichako amewataka wadau
wote walioshinda tuzo za usalama na afya
katika mwaka huu 2023 kuhamasika kufan-
ya vizuri zaidi katika kuimarisha mifumo ya
usalama na afya katika maeneo yao ya kazi.

Waziri Ndalichako ametoa kauli hiyo kabla
ya kuhitimisha hituba yake kwa wafanyakazi
wa maeneo mbalimbali ya kazi nchini katika
maadhimisho ya siku ya kimataifa ya usalama
na afya mahali pa kazi yaliyofanyika kitaifa
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Mkoani Morogoro katika Viwanja vya Tumbaku.

“Serikali kupitia taasisi ya OSHA imeanzisha
tuzo kwa taasisi na makampuni yanayoone-
sha juhudi katika kuboresha mazingira ya
kazi, natumia nafasi hii kuwapongeza wote
walioshinda tuzo katika vipengele mbalimba-
li kwa mwaka huu 2023 lakini pia niwakum-
bushe washindi wote isiwe sasa mgema aki-
sifiwa tembo hulitia maji nimatumaini yangu
sasa tuzo hizo zitakwenda kuwa chachu ya
kuboresha mazingira ya usalama na afya kwa
wafanyakazi wenu” Alisema Prof. Ndalichako



MATUKIO KATIKA PICHA

MAADHMISHO YA SIKU YA KIMATAIFA YA USALAMA NA AFYA
MAHALI PA KAZI 2023
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Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu (Kazi, Vijana, Ajira na Wenye
Ulemavu), Prof. Joyce Ndalichako akisalimiana na Jaji Mfawidhi
Mahakama Kuu ya Tanzania Divisheni ya Kazi, Mhe. Dkt. Yose

Joseph Mlyambina

JAMHURI YA
MUUNG ANO
e, WA TANZAN
R USXIE’A hlﬂ(:m VIJANA AJIRA NA wé:vs ULEM
e NA AFYA MAHALI paA KAZ| (0sH
:HA MAADHIMISHO YA siky va USALAMA NA
7A KAZI DUNIANI - APRIL| 25, 2023

" Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri ya OSHA (MAB), Dkt. Adelhelm Meru
akitoa neno la shukrani kwa Mhe. Waziri Prof. Joyce Ndalichako (hayupo
pichani), wageni waalikwa pamoja na wafanyakazi wote waliojitokeza
katika hafla za kilele cha maadhimisho ya usalama na afya Duniani.

Afisa Mtendaji Mkuu wa Chama cha Waajiri (ATE), Bi. Suzanne
Ndomba-Doran akizungumza kuhusu mkikakati ya chama cha
ATE ya kushirikiana na OSHA katika kutoa mafunzo kwa waajiri
na wafanyakazi

Katibu Mkuu Oﬁ51 ya Wazm Mkuu (Kazi, V1]ana Ajira na Wenye
Ulemavu),Prof. Jamal Adam Katundu akizungumza na wafanya-
kazi kutoka maeneo mbalimbali ya kazi wakati wa hafla za kilele
cha maadhimisho ya usalama na afya Duniani.
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Mtendaji Mkuu wa OSHA Bi Khadija Mwenda akitoa neno la
utangulizi Pamoja na utambulisho wa wageni mbalimbali walioa-
likwa katika hafla ya kilele cha Maadhimisho ya Usalama na Afya
Mahali pa Kazi Duniani.

JAMHURI YA MUUNG CANO
RI MKUU - KAZI, VIJANA,
\LA WA USALAMA NA AFYA !

ECHA MAADHIMISHO YA S
'A KAZI DUNIAI

rais wa Shirikisho la Vyama vya Wafanyakazi (TUCTA), Tumaini
Nyamhokya akizungumza na wafanyakazi katika hafla za kilele
cha maadhimisho ya siku ya Kimataifa ya usalama na afya mahali
pa kazi.



MATUKIO KATIKA PICHA

MAADHMISHO YA SIKU YA KIMATAIFA YA USALAMA NA AFYA MAHALI PA KAZI

e : : '_ ' o Bendi ya Jeshi la Kujenga Taifa (JKT-Brass Band) ikiongoza Wafa-
Mwak111§h1 W Mk}lrugen.m Mkazi wa Sh1r1k.a I.a Kazi Duniani nyakazi kutoka Maeneo mbalimbali ya kazi katika maandamano
(ILO), Bi Getrude Sima akitoa salam za maadhimisho kutoka kwa yalionazia katika Soko Kuu la Chief Kingalu mpaka katika Viwan-

Mkurungenzi Mkazi wa ILO kwa Mhe. Waziri Ndalichako pamo- ja vya Tumbaku - Morogoro
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Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu (Kazi, Vijana, Ajira na Wafanyakazi kutoka Maeneo mbalimbali ya kazi wakifuatilia ho-

Wenye Ulemavu), Prof. Joyce Ndalichako akikabidhi tuzo kwa tuba kutoka kwa viongozi mbalimbali wakati wa hafla za kilele cha ,
moja ya washindi walioshinda tuzo hizo za usalama na afya mahali maadhimisho ya siku ya usalama na afya mahali pa kazi Duniani

Msanii wa muziki Peter Msechu akitoa burudani katika kilele cha Kikundi cha Ngoma za asili kikitoa burudani katika kilele cha
maadhimisho ya siku ya usalama na afya mahali pa kazi Duniani maadhimisho ya siku ya usalama na afya mahali pa kazi Duni-
yaliyofanyika kitaifa Mkoani Morogoro. ani yaliyofanyika kitaifa Mkoani Morogoro.




MAADHIMISHO YA MEI MOSI

WAKALA WA USALAMA NA AFYA MAHALI PA KAZI (OSHA) WAUNGANA NA WAFANYAKAZI
WENGINE KUTOKA MAENEO YA KAZI MBALIMBALI NCHINI KUADHIMISHA MEI MOSI KITAIFA
MKOANI MOROGORO KATIKA UWANJA WA JAMHURI, 1/05/2023

YAKALA wp UE AR NA AFYA
" MAHALI PA KAz (OSHA)

FANYAKAZI DUNIANI

NI MOROGORO
KAULIMBIU :

4,37 KAZ?AéiT:;ﬁRA BORA, AJIRA ZA STAHANAMAZINGIRA YA
7 NI'NGUZO KWA MAENDELEO YA WAFANYAKAZI:
WAKATI NJ SASAI" y

www.osha.go.tz

Wakala Wa Usalama na Afya Mahali Pa Kazi,

P.0.Box 519,
OSHA TANZANIA Dar es Salaam
, Phone: +255-22-2760548
Email Address : info@osha.go.tz

Simu bure: 0800110091/2
Websites: www.osha.go.tz



